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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO C@SOTA
OFISI YA HAKIMILIKI TANZANIA OIS TANMRELES TS

MARUDIO YA TANGAZO

TANGAZO LA KUPOKEA MAOMBI YA LESENI KWA KAMPUNI ZA UKUSANYAJI NA

UGAWAJIWAMIRABAHA (COLLECTIVE MANAGEMENT ORGANIZATIONS ~ CMOs)

TANZANIA BARA KATIKA DARAJA LA KAZI ZA MAANDISHI, FILAMU, SANAA ZA
UFUNDI NA SANAA ZA MAONESHO.

Sheria ya Hakimiliki na Hakishiriki Na. 7 ya mwaka 1899 kama llivyofanyiwa marekebisho kupitia Sheria

ya Fedha Na. 5 ya mwaka 2022 iliruhusu uanzishwajl wa Makampuni binafsi yalakayokuwa na jukumu la
kukusanya na kugawa Mirabaha kwa pamoja yaani Collective Management Organizations (CMOs).

Ofisi inapenda kukaribisha Kampuni yoyole yenye nia ya kupaliwa Leseni ili kufanya kazi kama CMOs
Tanzania Bara katika daraja la Kazi za Maandishi, Filamu, Sanaa za Ufundi na Sanaa za Maonesho kwa
mwaka wa fedha 2023/2024 kuwasilisha maombl rasmi kwa kuzingalia vigezo vinavyopatikana katika
Kanuni za Hakimiliki na Hakishiriki (Kampuni za Ukusanyaiji na Ugawaji wa Mirabaha) 2023, Toleo Namba
215 na 211 la tarehe 24 Machi, 2023. Kanuni hizi pia zinapalikana katika tovuli ya Ofisi: www.cosola go .tz

Mashartl ya kupatiwa leseni kwa Kampunli nl kama ifuatavyo;

1. Iwe inamilikiwa na Watanzania (iwasilishe vitambulisho vya wamiliki wa Kampuni — MI. NIDA, Hati
ya kusafiria).

Nakala za picha za wamiliki (passport size).
Iwe na Hati ya namba ya mlipakodi (TIN) kutoka Mamlaka ya Mapalo Tanzania.
lwe na hati ya mlipa kodi (Tax clearance certificate) kutoka Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).
Iwe na Leseni ya biashara kuloka Mamlaka husika.
Iwe na cheli cha usajili wa jina la kampuni kuloka BRELA.,
Iwe na Hati ya usajili wa makampuni (Certificate of incorporation).
Iwe na Memorandum and Article of Assoclation.
Iwe na wasifu wa wamilikl.
Iwasilishe dhamana ya utendaji (Performance Bond/Collateral) yenye thamani isiyopungua milioni
mia mbili hamsini,
11. Iwasilishe mpango kazi wa namna ambavyo Kampunl llakusanya na kugawa mirabaha kwa ufanisi.
12. Iwasilishe orodha ya uthibiisho wa Wanachama waslopungua thelathini ambao inatarajia
kuwawakilisha (majina, namba za simu na sainl zao),
13. Iwe haijawahi kupatikana na hatla ya ukwepall kodl au uhujumu uchumi.
14. Kufuala Sheria na kanunl zole za Nchl. (Namba 13 na 14 - Kampuni iwasilishe kiapo kutoka kwa
Mwanasheria)
Tafadhall tambua kuwa: Maombi ya Leseni yatapokelewa ndani ya siku 30 kuanzia tarehe 22 Juni, 2023
ya tangazo hill na maombi yawasllishwe kupitia anuanl lfuatayo:

BOmNAWNAWN

Bodi ya Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA), HABH o &0

S.L. P 6388, " 5

Dar es Salaam.

Tafadhall andika neno "CMO" juu ya bahasha, QI\OGI 202__3
Imetolewa na;

Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA),
S.L.P 6388, Dar os salaam,.
SIMU: 0738 015013
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